A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

Tiêu chuẩn bổ nhiệm Phó Hiệu trưởng trường đại học

Ông Phạm Sỹ Hùng (Quảng Ngãi) đang công tác tại trường đại học trực thuộc Bộ. Ông Hùng hỏi, tiêu chuẩn trình độ lý luận chính trị đối với viên chức bổ nhiệm vào chức danh Phó Hiệu trưởng trường đại học trực thuộc Bộ được quy định như thế nào?

Về vấn đề này, Bộ Nội vụ trả lời như sau:

Tại Nghị định số 115/2020/NĐ-CP ngày 25/9/2020 của Chính phủ quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức đã quy định về tiêu chuẩn, điều kiện bổ nhiệm (Điều 44).

Đồng thời, tại Điểm 3 phần IV Quy định số 89-QĐ/TW ngày 4/8/2017 của Bộ Chính trị về khung tiêu chuẩn chức danh, định hướng khung tiêu chí đánh giá cán bộ lãnh đạo, quản lý các cấp quy định: Căn cứ Quy định này của cấp ủy, tổ chức đảng, cơ quan, đơn vị quy định cụ thể tiêu chuẩn chức danh cán bộ và tiêu chí đánh giá đối với từng chức danh cán bộ lãnh đạo, quản lý sát hợp với yêu cầu, chức năng, nhiệm vụ của địa phương, cơ quan, đơn vị cấp mình.

Vì vậy, đề nghị ông Phạm Sỹ Hùng liên hệ với Bộ quản lý nhà trường để được giải đáp về nội dung liên quan đến tiêu chuẩn bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng của trường đại học trực thuộc Bộ.


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Tin liên quan
Tìm kiếm

Tìm kiếm